Chủ đề

thi thể

thi thể

Vụ thi thể nam giới bị chia đôi, giấu trong tủ đông: "Bí mật" được lật tẩy do "mất điện", vợ cũ bị bắt

Một vụ án rúng động dư luận Nhật Bản vừa được phơi bày tại thành phố Kobe, tỉnh Hyogo, khi cảnh sát phát hiện thi thể của một người đàn ông bị phân làm đôi, giấu kín trong tủ đông suốt hơn một thập kỷ.

Điều tra vụ phát hiện thi thể người đàn ông trong bụi cây với vết thương bất thường trên cổ

Thi thể một người đàn ông được phát hiện trong khu vực bụi cây rậm ven đường ở phường Mũi Né. Trên cơ thể nạn nhân có vết thương bất thường ở vùng cổ, vụ việc đang được cơ quan công an làm rõ.

Phát hiện thi thể bé gái sơ sinh trong túi xách trước cổng chùa

Một bé gái sơ sinh được phát hiện tử vong trong túi xách bỏ trước cổng chùa ở Quảng Ngãi. Cơ quan chức năng đang điều tra, làm rõ vụ việc.

Phát hiện người đàn ông tử vong trên cột điện, vợ và hai con được tìm thấy dưới giếng nước, cảnh sát khẩn trương điều tra

Một vụ việc đau lòng xảy ra tại bang Maharashtra (Ấn Độ) khi 4 thành viên trong cùng một gia đình được phát hiện tử vong trong những hoàn cảnh khác nhau, khiến dư luận địa phương không khỏi bàng hoàng.

Điều tra vụ phát hiện thi thể thiếu niên trong bệnh viện

Sau vụ phát hiện thi thể thiếu niên 14 tuổi tại Bệnh viện Đa khoa Bà Rịa, cơ quan công an đang khẩn trương điều tra, đồng thời khuyến cáo người dân không đăng tải, chia sẻ thông tin sai sự thật trên mạng xã hội.

Xuất hiện tin sai sự thật sau vụ phát hiện thi thể tại Bệnh viện Đa khoa Bà Rịa

Sau vụ phát hiện thi thể thiếu niên 14 tuổi tại Bệnh viện Đa khoa Bà Rịa, cơ quan công an đang khẩn trương điều tra, đồng thời khuyến cáo người dân không đăng tải, chia sẻ thông tin sai sự thật trên mạng xã hội.

Vụ phát hiện thi thể nữ tiếp viên hàng không xinh đẹp dưới biển: Nhân chứng nói gì?

Nhân chứng cho biết ban đầu ông thấy họ đang kéo một thứ gì đó từ dưới biển lên, và sau đó mới bàng hoàng nhận ra đó là thi thể của một người phụ nữ.

Đài Loan, Trung Quốc: Sự thật đau lòng phía sau vụ chôn thi thể con gái ven sông của nữ lao động người Việt

Nguyên nhân được cho là xuất phát từ hoàn cảnh kinh tế quá khó khăn, người mẹ không đủ khả năng lo chi phí mai táng cho đứa trẻ.

Hà Nội: Người dân hoảng hốt phát hiện thi thể nổi trên sông Tô Lịch

Sáng 22/5, người dân sống ven sông Tô Lịch, đoạn qua phường Giảng Võ, Hà Nội, bàng hoàng phát hiện một thi thể nổi trên mặt nước, sau đó trình báo cơ quan chức năng.

Phát hiện thi thể người đàn ông nhiều hình xăm trôi dưới rạch ở TPHCM

Trong lúc tuần tra, lực lượng CSGT đường thủy phát hiện thi thể một người đàn ông đang trong giai đoạn phân hủy dưới rạch Hiệp Ân. Nạn nhân có nhiều hình xăm lớn ở tay, chân và lưng.

Phát hiện thi thể nữ sinh viên 21 tuổi tử vong trong phòng trọ với dòng chữ viết trên tường bằng máu kỳ quái

Rạng sáng 5/4/2026, tại khu trọ Rangsit Phirom ở Pathum Thani, Thái Lan, một người đàn ông nhảy từ tầng 9 tử vong, trong khi cùng khu trọ, thi thể một nữ sinh 21 tuổi được phát hiện với nhiều vết thương nghiêm trọng và những dòng chữ kỳ quái.

Phát hiện thi thể nam shipper cùng xe máy dưới mương nước ở Ninh Bình

Thi thể nam shipper cùng chiếc xe máy chở theo thùng để hàng được người dân phát hiện lúc sáng sớm dưới mương nước ở Ninh Bình.

Bé gái tắm biển bị sóng cuốn tại Khánh Hoà: Đã tìm thấy thi thể

Chiều 8/3, lực lượng chức năng tỉnh Khánh Hòa tìm thấy thi thể cháu bé bị đuối nước tại khu vực bờ kè biển thuộc phường Đông Hải sau hơn 15 giờ tìm kiếm.

Phát hiện thi thể nam giới dưới mương trong nhà máy xử lý nước thải ở Hà Nội

Người dân phát hiện thi thể nam giới đang trong quá trình phân hủy dưới mương nước, trong khuôn viên Nhà máy xử lý nước thải Tam Trinh (Hà Nội).

Tìm thấy thi thể thiếu niên sau vụ chìm tàu cá, người mẹ gào khóc bên bờ biển

Sau 2 ngày mất tích, thi thể nạn nhân 16 tuổi trong vụ chìm tàu cá tại cửa biển La Gi (Lâm Đồng) đã được lực lượng chức năng và người dân tìm thấy.

Phát hiện thi thể không nguyên vẹn trên cao tốc Vĩnh Hảo - Phan Thiết

Công an tỉnh Lâm Đồng phối hợp với Viện kiểm sát nhân dân cùng cấp khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm một thi thể trên cao tốc Vĩnh Hảo - Phan Thiết.

Phát hiện thi thể trẻ sơ sinh trong tủ lạnh tại cơ sở giải trí người lớn ở Nhật Bản

Cảnh sát Tokyo - Nhật Bản đang điều tra vụ phát hiện đầu, tay và chân một trẻ sơ sinh trong tủ lạnh tại cơ sở giải trí người lớn ở quận Sumida.

Thi thể bị bỏ trong túi nylon ở Hưng Yên là cô gái Nghệ An mất tích

Sau gần một tháng điều tra, cơ quan chức năng xác định thi thể bị buộc trong túi nylon thả trôi sông tại Hưng Yên chính là Y.N nhờ kết quả giám định ADN.

Điều tra vụ thi thể người trong túi màu xanh ở khu đô thị cao cấp tại TPHCM

Hai người đàn ông mang theo túi xách màu xanh rời tòa nhà trong khu đô thị cao cấp và tháo chạy khi bị giữ lại. Công an xác định trong túi có thi thể người đàn ông đang trong giai đoạn phân hủy.

Người phụ nữ sốc nặng khi thấy tay người trong gói hàng mới nhận

Ngay khi nhìn thấy thứ đựng bên trong gói hàng mà mình vừa nhận được, người phụ nữ lập tức gọi 911.